Một vật có (m = 200g ) chuyển động tròn đều trên đường tròn có (r = 50cm ). Lực hướng tâm tác dụng lên vật (10N ). Tính tốc độ góc của vật.
Câu 117121 Vận dụng
Một vật có m=200gm=200g chuyển động tròn đều trên đường tròn có r=50cmr=50cm. Lực hướng tâm tác dụng lên vật 10N10N. Tính tốc độ góc của vật.
Bài tập có liên quan