Một dung dịch có (([))O(H^ - )((])) = 2,(5.10^( - 10))((M)). Môi trường của dung dịch là:


Câu 5812 Thông hiểu

Một dung dịch có [OH]=2,5.1010M. Môi trường của dung dịch là:


Đáp án đúng: c

Phương pháp giải

Áp dụng công thức: pH = 14 + log[OH-]

Xem lời giải

...

Group Ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

zalo


>> 2K8! chú ý! Mở đặt chỗ Lộ trình Sun 2026: Luyện thi chuyên sâu TN THPT, Đánh giá năng lực, Đánh giá tư duy tại Tuyensinh247.com (Xem ngay lộ trình). Ưu đãi -70% (chỉ trong tháng 3/2025) - Tặng miễn phí khoá học tổng ôn lớp 11, 2K8 xuất phát sớm, X2 cơ hội đỗ đại học. Học thử miễn phí ngay.