banner redirect homepage

Dao động của một vật có khối lượng 100 g là tổng hợp của hai dao động cùng phương có phương trình lần lượt là ((x_1) = 5cos ( (10t + (pi )(3)) )( (cm) );(x_2) = 5cos ( (10t - (pi )(6)) )( (cm) ) )  (t tính bằng s). Động năng cực đại của vật là


Câu 62709 Vận dụng

Dao động của một vật có khối lượng 100 g là tổng hợp của hai dao động cùng phương có phương trình lần lượt là x1=5cos(10t+π3)(cm);x2=5cos(10tπ6)(cm)  (t tính bằng s). Động năng cực đại của vật là


Đáp án đúng: a

Phương pháp giải

+ Sử dụng biểu thức tính biên độ dao động tổng hợp: A2=A21+A22+2A1A2cos(Δφ)

+ Động năng dao cực đại của vật: Wdmax=W=12kA2=12mω2A2

Xem lời giải

...

Group Ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

zalo


>> Lộ Trình Sun 2025 - 3IN1 - 1 lộ trình ôn 3 kì thi (Luyện thi TN THPT & ĐGNL; ĐGTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Đầy đủ theo 3 đầu sách, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.