banner redirect homepage

Một bức xạ đơn sắc có tần số (3.10^(14) ) Hz. Lấy (c = 3.10^8m/s ). Đây là


Câu 62693 Vận dụng

Một bức xạ đơn sắc có tần số 3.10143.1014 Hz. Lấy c=3.108m/sc=3.108m/s. Đây là


Đáp án đúng: b

Phương pháp giải

Sử dụng thanh sóng điện từ

+ Bức xạ hồng ngoại có bước sóng lớn hơn bước sóng của ánh sáng đỏ

+ Bức xạ tử ngoại có bước sóng nhỏ hơn bước sóng của ánh sáng tím

+ Ánh sáng nhìn thấy có bước sóng trong khoảng 0,38μm0,76μm0,38μm0,76μm

Xem lời giải

...

Group Ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

zalo


>> Lộ Trình Sun 2025 - 3IN1 - 1 lộ trình ôn 3 kì thi (Luyện thi TN THPT & ĐGNL; ĐGTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Đầy đủ theo 3 đầu sách, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.