Một người kéo đều một vật từ giếng sâu (8m ) lên trong (30 ) giây. Người ấy phải dùng một lực (F = 180N ). Công và công suất của người kéo là:
Câu 16019 Vận dụng
Một người kéo đều một vật từ giếng sâu 8m8m lên trong 3030 giây. Người ấy phải dùng một lực F=180NF=180N. Công và công suất của người kéo là:
Đáp án đúng: b
Phương pháp giải
+ Sử dụng biểu thức tính công: A=FsA=Fs
+ Sử dụng biểu thức tính công suất: P=AtP=At
Bài tập có liên quan