Vận tốc của một vật là (10m/s ). Kết quả nào sau đây tương ứng với vận tốc trên ?
Câu 61439 Vận dụng
Vận tốc của một vật là 10m/s10m/s. Kết quả nào sau đây tương ứng với vận tốc trên ?
Đáp án đúng: a
Phương pháp giải
Sử dụng cách quy đổi đơn vị của vận tốc: 1m/s=3,6km/h1m/s=3,6km/h hay 1km/h=13,6m/s1km/h=13,6m/s
Bài tập có liên quan