banner redirect homepage

Mạch dao động điện từ lí tưởng gồm một tụ điện có điện dung C và cuộn dây có hệ số tự cảm L. Biết cường độ dòng điện trong mạch có biểu thức (i = 0,04c( rm(os))(2.10^7)t(A) ). Điện tích cực đại của tụ có giá trị:


Câu 43218 Vận dụng

Mạch dao động điện từ lí tưởng gồm một tụ điện có điện dung C và cuộn dây có hệ số tự cảm L. Biết cường độ dòng điện trong mạch có biểu thức i=0,04cos2.107t(A)i=0,04cos2.107t(A). Điện tích cực đại của tụ có giá trị:


Đáp án đúng: c

Phương pháp giải

Công thức liên hệ giữa cường độ dòng điện cực đại và điện tích cực đại:  I0=ωQ0I0=ωQ0

Xem lời giải

...

Group Ôn Thi ĐGNL & ĐGTD Miễn Phí

zalo


>> Lộ Trình Sun 2025 - 3IN1 - 1 lộ trình ôn 3 kì thi (Luyện thi TN THPT & ĐGNL; ĐGTD - Click xem ngay) tại Tuyensinh247.com. Đầy đủ theo 3 đầu sách, Thầy Cô giáo giỏi, 3 bước chi tiết: Nền tảng lớp 12; Luyện thi chuyên sâu; Luyện đề đủ dạng đáp ứng mọi kì thi.